9 Babu Bullsh * t Hanyoyi Don Yi Da Duk Abin da Ka Sani A Rayuwar Ka

Yana da kyau a sami mutane a kusa da kai waɗanda suke shirye su ba da iliminsu da shawara game da rayuwa lokacin da kake buƙata, amma ba sosai lokacin da ta fito daga wurin girman kai ba.Sanin-duk-a zahiri suna tunanin sun san shi duka, wanda suke nunawa gabaɗaya ta hanyar nunawa, gefe ɗaya, da kuma munanan hanyoyin isarwa.

Duk da yake ba za mu taɓa iya mallakar sauran mutane kwata-kwata ba, amma bai kamata mu ƙyale su su ƙetare iyaka su sa mu mahaukaci ba.

Lokacin da wa) annan wa) anda ba su da hankali suka fara rayar da shugabanninsu, mu iya rufe su.Ga yadda.

1. Gode musu da Nasihar da sukayi

Ko da jininka yana tafasa kuma son zuciyarka ya karye a san-shi-duka abin da ake magana a kai, yawanci ya fi kyau kar ka samar musu da wani tunanin da za su yi aiki da shi.

Kamar yadda yake kara tsanantawa a wannan lokacin, kawai gode musu saboda shawarar da suka ba ta hanya ce mai kyau don kawo ƙarshen tattaunawar ba tare da kun zo kanku ba.Wataƙila ba kwa son a ba su wata daraja don sun ɓata rayuwarku, amma gode musu don ci gaba ba yana nufin cewa kuna tsammanin shawarwarinsu sun kasance masu amfani ba.

duk abin da kake yi bai bata min rai ba

Ya fi kama da 'na gode da lokacinku, dole in ci gaba zuwa teburin abinci a yanzu.'

Idan ka buge su da godiya kuma ka tafi, ba za su iya ba gaske koka.

2. Yi Amfani da “Ee, Amma” Dabaru

Mai yawa san-shi-alls ne narcissists bayyananniya da sauki, ko wannan ya zo daga wani wuri na zurfin rashin tsaro ko a'a.

Maimakon yin jayayya kai tsaye da su, ɗauki dabarar 'eh, amma', wanda ba zai sa su gaba ɗaya ba, kuma ba ku damar jin ra'ayinku shi ma.

'Na ga abin da kuke faɗi game da sana'a a cikin zane-zane, amma ga yadda zan gan shi…' misali ɗaya ne.

San-da-duka ba sa zama masu sauraro mai kyau, amma da kansu suna son jin an ji, don haka duk wata hanyar da za ku iya tsara wannan yanayin ba tare da kushe su kai tsaye ba ya fi kyau.

3. Amsa A Hanyoyin da Ba'a Kula dasu

Yana iya zama jaraba don amsawa ga san-da-duka ta hanyar gaya musu cewa ba su da kuskure, amma wannan na iya kawai ƙarfafa su su yi jayayya da batun su gaba. (Ko da kuwa a zahiri basu da wata ma'ana game da abin da suke magana.)

Don ba da amsa ba tare da zuga su ba, faɗi gaskiyar kamar 'To, ga abin da na ji game da hakan…'

Yin magana daga kwarewarku aƙalla zai taimaka don rage musu kaɗan, tunda ba za su iya musun abin da kuka ji ko abin da kuke tunani ba ko da ba su yarda da shi ba.

4. Amince Baza Amince ba

Wani lokaci kun kawai kunsa tattaunawar ba tare da samun wata tsaka-tsakin gaske ba, kuma a waɗancan yanayi ya fi kyau kawai ku yarda da rashin yarda.

'To, ina tsammanin muna da ra'ayoyi mabanbanta game da ko akwai lokacin da ya dace a haifi yara, Anti Sally!'

Kashe shi da haske, kuma kiyaye shi yana motsi.

San-shi-alls na iya zama mai ban haushi mai wuce yarda, amma wannan ma ya fi dalili don kada su shiga cikin tunaninsu na gefe ɗaya da taurin kai.

Sadarwar ta ainihi tana iya kasancewa a waje da yadda suke amfani da ita a yanzu, don haka adana kuzarinku don wani yanayi inda da gaske zaku iya amfanuwa da amfani da shi.

me yasa ban kalli mutane a ido ba

Shafuka masu alaƙa (labarin ya ci gaba a ƙasa):

5. Gabatar da wasu Tunani

Maimakon bayar da hangen nesan 'ni da ku', kuna iya sa su suyi la'akari da yadda wasu mutane na iya yin tunani game da batun da ke hannunsu.

Tafi tare da wani abu kamar 'Hmm, kowannenmu yana da ra'ayoyi mabanbanta game da hanya mafi kyau ta rage kiba Ina mamakin yadda wasu mutane kamar masana harkar abinci mai gina jiki ke ji game da ko suga a cikin 'ya'yan itace ya sa kiba.'

Wannan hanyar na iya isa ta tunatar da su cewa ba su kasance cikakkiyar cibiyar sararin samaniya ba, kuma wasu dabaru na iya kasancewa… aƙalla a halin yanzu.

6. Fara musu Tambayoyi Maimakon haka

Idan kun kasance a cikin yanayin da sanannen-duk yana zuwa muku tare da gaskiyar (gaskiya ko ƙarya), zaku iya rage musu hanya ta hanyar yi musu tambayoyin da zasu biyo baya.

Kada ku gabatar da tambayoyin kamar kuna ƙalubalantar san-shi duk a ƙoƙarin saukar da su, amma da gaske ku tambaye su suyi bayani idan baku fahimci wani abu da suke faɗi ba.

'Shin za ku iya yin karin bayani kan inda kuka koya sosai game da saka, ban sani ba cewa ashe da gaske kai mai saƙa ne yourself'

Mafi ƙayyadaddun tambayoyinku da cikakkun bayanai, ƙila za su iya fahimtar cewa wataƙila ba su da duk bayanansu a jere bayan duka.

7. Jagoranci Da Misali

Wani lokaci ku gaske dole ne ku kasance tare da sanin komai, kamar lokacin da yake abokin aiki kuma kuna aiki tare da ƙungiyar ɗaya.

A waɗancan lokuta, wani lokacin dole ne ku haɗiye girman ku kuma kuyi koyi da fata a cikin fatan da suka cimma.

Yarda da cewa bakada dukkan amsoshi na iya nuna musu cewa ba laifi ka san komai, amma har yanzu ka kasance da kwarin gwiwa da tasiri a abinda kake yi.

Wannan ba zai iya canza halayensu cikin dare ɗaya ba, amma dole ne wani ya shuka waɗannan tsaba idan har abada zasu tsiro.

yadda zaka yiwa abokin ka ta'aziya bayan rabuwar ka

8. Kiyaye Hankali

Duk lokacin da zaku iya, kiyaye yanayin walwala yayin ma'amala da san-duk zai saki matsin lamba mai yawa ga kowa.

Idan sun faɗi wani abu mai banƙyama, koyaushe kuna iya dariya da rashin gaskiyar abin kuma ci gaba.

Ko da sun amsa ba da ƙarfi ba, kawai za ka iya jefa musu “samu” ko “lafiya” kuma ci gaba da jin daɗin ɓangaren tattaunawar.

Tunatar da kanka cewa ba su da wata illa kuma rashin jin daɗin halayensu ba ya nufin ya haukatar da kai.

9. Barin Shi

Hanya mafi kyau don tabbatar da cewa san-shi duka ba ya haukatar da kai shi ne neman hanyar da za a ƙyale shi kawai.

Wannan na iya buƙatar ku yi amfani da shi zancen ku na ciki don kwantar da hankalinku da sake dawo da cibiyar ku, amma galibi hanya ce mai kyau ta cirewa daga fushin wannan lokacin.

Idan san-da-duka ba zai iya samun tashi daga gare ku ba, ƙila za su iya gundura kuma su matsa zuwa ga wani wanda zai ba su ɗan ɗan yaji a cikin tattaunawa.

Kasance cikin nutsuwa ba tare da la’akari da abin da kuke ji a ciki ba, ku tafi idan dole ne, sannan kawai ku bar tattaunawar ta tafi.