12 Bayyanannun Alamu Abokinka baya Girmamaka Sosai

Dukanmu mun sami aboki ɗaya wanda muke ƙauna amma wanda wani lokacin yakan ga kamar ba shi da matsala.

Shin kun taɓa jin cewa ba sa son ku sosai, ko kuma cewa ba ku taɓa fifiko a gare su ba?Kuna iya fara lura da wasu halaye na ɗabi'a daban-daban waɗanda zasu ba ku damar yin tambaya ko a zahiri ku abokai ne, wanda ke kyakkyawar hanyar shara don jin game da wanda kuke ƙauna!Idan kuna mamakin idan abokinku baya girmama ku, muna da aan alamu da zaku iya bincika for

1. Kullum kana yin abin da suke so.

Idan kai wani ne wanda yake da nutsuwa sosai, bazai iya zama kamar batun cewa abokinka shine wanda ke kiran duk hotunan ba.me ya sa ba i fada cikin soyayya haka da sauri

Wani lokaci yana da kyau a sami wani ya yanke shawara a gare ku, musamman ma idan ba ku da damuwa.

Koyaya, idan abokinka yana yanke shawara koyaushe kuma baya sauraron bayanan ka, akwai damar da baza su mutunta ka sosai ba.

Abota ya kamata ya zama mai daidaitawa, kuma yakamata ku ji daɗin bayyana abin da kuke so / buƙata daga juna, cikin dalili, ba shakka!Kuna iya tafiya tare da gudana kuma kuyi abubuwan da suka ji daɗi, amma alamar girmamawa a cikin abota shine tabbatar da cewa hanya ce ta hanya biyu kuma abubuwa suna aiki a gare ku duka daidai.

2. Suna watsi da jiye-jiyenka.

Wasu abokai kawai basa girmama yadda kuke ji da gaske. Za su iya gaya maka cewa abubuwan da kake ji gaba ɗaya wauta ne ko kuma ba dole ba, ko kuma su sa ka ji kamar kai ‘mai ban mamaki ne’ ko yin ƙananan ƙananan abubuwa ba tare da wani dalili ba.

Hakanan, suna iya gaya muku hakan naka ji a kusa nasu ayyuka ba su da inganci. Zasuyi wannan saboda basa son ya nuna musu cewa suna cikin kuskure kwata-kwata.

3. Suna kishin nasarar ka.

Yana da al'ada don zama ɗan hassada ga nasarar wasu, amma kawai zuwa digiri. Ko da suna rayuwa irin rayuwar da kake so kayi ma kanka (sun sami sabon saurayi / budurwa / ci gaba, da sauransu), zaka zama mai tallafawa abokanka kuma kana masu farin ciki.

Kuna iya jin ɗan ƙasa kaɗan da ɗan kishi a keɓance, amma ya kamata ku girmama da ƙaunarku ga abokanka yadda za ku iya yin biki tare da su kuma ku yaba musu saboda nasarorin da suka samu!

Babban alamar da abokinku ba ya girmama ku sosai shi ne cewa ba za su iya yin bikin tare da ku ba - domin za su shagala da yin ku sosai.

4. Suna sane suka bata maka rai.

Dukanmu mun damu da ƙaunatattunmu a wani lokaci - yana daga cikin kasancewa ɗan adam! Koyaya, idan abokinka ya bi hanyarsu don ya sa ka baƙin ciki, ko kuma yana sane da yadda suke sa ka ji da kuma ci gaba ko ta yaya, ba su girmama ka da isa ba.

Abokai na gaskiya ya kunshi kula da juna da son abu mafi kyau ga junan mu (koda kuwa akwai wasu yan matsaloli a wasu lokuta!), Don haka duk wanda baya ganin hakan ko ya cutar da kai da gangan ba aboki bane kuma bashi da girmamawa na ki.

5. Komai yana bisa sharuddansu.

Kusan kawai kuna ganin suna rataye ne a wuraren da suke son zuwa, kuma sune waɗanda suke zaɓan lokacin da kuke tare lokaci ɗaya.

Kuna rataye lokacin suna kyauta kuma galibi ana barin ka rataye lokacin da suka sami abin da ya fi kyau su yi.

Yana iya fara jin kamar kai kaɗai ne abokin su lokacin da ya dace da su, kuma kamar ba su girmama ku ko ƙimar ku da yawa. Wannan mai yiwuwa ne saboda basu…

6. Suna raina ka a cikin jama'a.

Kasancewa ƙasƙantattu shi ne kawai yadda yake sauti - 'kaɗan-kaɗan' - yana da game da sa ka ji ƙarami da ƙasa.

Belittling na iya zama kamar wani yana watsi da ra'ayinku, har zuwa wulakantaku da sanya ku, sau da yawa a bainar jama'a.

Idan aboki ya sa ka ji wauta ko karama a gaban wasu mutane, alama ce ta ba su girmama ka. Ba za su yi wannan ba idan sun yi!

Suna iya ƙoƙarin sa ka zama wawa ko ƙasƙanci saboda rashin tsaro na kansu, amma rashin adalci ne a kanka kuma ka cancanci mafi kyau fiye da yadda aka bi da kai ta wannan hanyar.

7. Suna karya alkawarin da sukayi muku.

Dukanmu mun yi belin kan abubuwa ko kuma mun yi kuskure waɗanda suka cutar da mutanen da muke ƙauna, amma sun zama ɗaya-ɗaya.

abin yi idan kana da munana

Idan ka fara gane cewa abokinka yana ci gaba da baka damar ko karya alkawuran da suka yi maka, su ba babban aboki bane.

Tabbas, wannan yana da kyau idan akwai dalilai masu inganci, amma idan ya zama dabi'a kuma basu nuna nadama ko yunƙurin canzawa, da wuya su riƙe ku da girmamawa sosai.

8. Suna da lalata game da zaɓin rayuwar ku.

Yawancinmu mun kalli aboki yana yin zaɓin da ba mu yarda da shi 100% ba, amma za mu nuna kuma mu tallafa musu ko ta yaya.

Idan abokinka yana kushe zabin da kayi a rayuwa, basa nuna maka girmamawar da ka cancanta.

Suna iya ƙasƙantar da sabon aikinka kuma su gaya maka cewa ba shi da kyau ko kuma ya kamata ka fara a cikin ƙananan matsayi kamar yadda ba ka da girman abin da kake yi.

Suna iya gaya muku yadda mummunan abokinku yake da yadda ba sa son su.

Ko ma mene ne, idan abokinka ya so ya sa ka ji daɗi game da shawarar da za ka yanke, ba su da babban aboki.

Yakamata su girmama ku sosai don tallafawa shawarwarinku, kuma su fahimci cewa kuna yin abin da kuke jin ya yi muku daidai.

Tabbas, zasu iya shiga idan kuna buƙatar shawara ko kuma idan kuna yin zaɓin da basu da lafiya ko aminci - amma kuma ya kamata su amince da ku kuma suna ƙaunarku har ku kasance a wurin don tallafawa zaɓin da kuka yi a rayuwa.

9. Masu wulakanci ne a bayan bayan ka.

Wannan wannan shara ce, tunda na tabbata kowa ya sha wahala irin wannan tare da aboki some

Ka gano cewa wani aboki ya kasance yana yin munanan maganganu game da kai, yana yada jita-jita a kanka, ko kuma yana yin korafinka ga wasu mutanen da suka san ka.

Yanzu, duk muna buƙatar yin magana a wani lokaci, duk da cewa muna son abokanmu! Amma galibi mun zaɓi yin wannan tare da wani wanda yake waje da wannan takamaiman rukunin ƙawancen, domin ba daidai ba ne a sa wani ya ji daɗin abin da yake so game da abokantakarsa da wanda ake maganarsa!

Idan ka ji kamar wannan abokin yana wuce gona da iri da gaske game da kai, maimakon kawai barin ɗan ƙaramin tururi kowane lokaci sannan kuma, da gaske ba sa girmama ka kuma ka cancanci mafi alheri.

yadda ake jin mace a matsayin namiji

10. Ba su taba kaiwa ba.

Kuna iya jin kamar kai ne wanda zaka bincika abokinka. Wataƙila kun taɓa jin suna shan wahala kuma suna son tabbatar da cewa suna cikin matsala. Wataƙila baku gan su ba na ɗan lokaci kuma kuna so ku miƙa hannu kuma ku ba da shawarar yin jinkiri nan ba da daɗewa ba.

Ko ta yaya, koyaushe yana zuwa daga gare ku - kuma ba za su taɓa yi muku abu iri ɗaya ba.

Abin haushi ne ka ji kamar ka damu da wani fiye da yadda suke damuwa da kai. Zai iya ji kamar ba su ganin ainihin ƙimar da ke cikin ƙawancenku, kuma kamar ba su kula da ku sosai ba ko girmama ku sosai.

11. Suna laifi-tafiya da kai.

Idan abokinka yayi kokarin yaudarar ka cikin abubuwa, to alama ce ta cewa ba su mutunta ka da kuma yadda kake ji.

Abokai ya kamata suyi la'akari da motsin zuciyar juna kuma suyi aiki daidai (ga ƙoshin lafiya, ba shakka) kuma kasancewa laifi-shiga cikin wani abu alama ce bayyananniya cewa wannan ba shine abin da ke faruwa ba.

Idan kun ji kamar an tura ku cikin shawarar da ba ku yarda da ita ba, abokinku ba ya girmama ku kuma a bayyane yake ba ya kula da ɗaukar gaskiyar ku a cikin jirgi ko tsakaita ayyukansu don su zama mafi tausayin ku .

12. Ba su da ra'ayin iyakoki - ko sadaukarwa.

Dukansu suna da buƙatar ku kuma ba sa daraja cewa kuna da rayuwar ku a waje da abota - ko kuma ba za su iya fahimtar cewa kuna da wasu iyakoki idan ya shafi abokantaka ba.

Suna iya ɗauka da kaina kuma ba su girmama cewa kana buƙatar lokaci kai kaɗai, ko kuma ba koyaushe kake samun lokacin ba tare da su.

Menene ma'anar lokacin da saurayin ya kalleka alot

Za su iya ɗauka su sauke ka, kuma ba su fahimci cewa kana son aboki wanda ya amince da kai ta wata hanya ba.

Abokai ya kamata su zama masu aminci da abin dogaro, kuma wataƙila ba su fahimci cewa kuna buƙatar hakan daga gare su ba, ko kuma ba za su iya ba da shi lokacin da bai dace da su ba.

Ko ta yaya, kawai ba sa girmama cewa kai… mutum ne!

*

Abin ba in ciki, yawancinmu za mu shiga cikin wani 'yanayi mai ban mamaki' tare da aboki inda muke jin an yi watsi da mu da rashin girmamawa.

Yana iya ji kamar abokanmu ba su da darajarmu da gaske ko kuma so su ɓatar da lokaci tare da mu. Ko kuma yana iya tafiya ta wata hanyar kuma muna iya jin wani aboki ya ruɓe mu wanda ba zai iya fahimtar cewa muna da iyakoki ba kuma muna buƙatar wasu sarari kowane lokaci sau da yawa.

Ko ta yaya, duk zamu shiga cikin jin kamar aboki baya girmama mu sosai - yana da cikakkiyar al'ada, yana tsotsa, amma galibi lokaci ne kawai.

Kuna iya son: